• labarai_banner

Sabis

UI=User Interface, wato, “tsarin ƙirar mai amfani”.
Idan kun buɗe wasan da kuka buga a cikin sa'o'i 24 da suka gabata, dagalogin dubawa, aiki dubawa, hulɗar hulɗa, kayan aikin wasa, ikon ikon, ICON, duk waɗannan ƙira suna cikin UI wasan.a wasu kalmomi, fiye da rabin aikinku a cikin aiwatar da wasan yana mu'amala da UI, ko an tsara shi da wayo, bayyananne da santsi, ya fi shafar kwarewar wasan ku.
Wasan UIzane ba "mai zanen wasa ba" ko "UI Designer".
Don kawai rushe wasan da ƙirar UI don fahimta.
-Wasanni, watau tsarin nishaɗin ɗan adam.
Ƙirar UI tana nufin gabaɗayan ƙira na hulɗar ɗan adam-kwamfuta, dabaru na aiki, da ƙa'idodin mu'amala na software.
Ta hanyar haɗa ma'anoni guda biyu, ana iya ƙaddamar da cewa ƙirar UI na wasan yana ba 'yan wasa damar yin hulɗa tare da wasan don nishaɗi ta hanyar ƙirar mu'amala.
Daga kwatancen mu'amala tsakanin sauran UI da UI game, za mu iya ganin cewa ƙirar UI na aikace-aikacen intanet ta hannu ko software na gargajiya kusan ɗaukar ɗaukacin aikin gani na gabaɗayan samfurin, yayin da ƙirar UI na wasa kawai ke gabatar da wani ɓangare na fasahar wasan.
Wasan UIdubawa
Tsarin UI na aikace-aikacen intanit ta wayar hannu ko software na gargajiya yawanci yana ba da haske game da bayanai kuma yana bin yanayin, yayin da gumakan UI na wasan, iyakokin mu'amala, shiga, da sauran abubuwan gama gari suna buƙatar zane da hannu.Kuma yana buƙatar masu zane-zane su fahimci yanayin wasan kuma su yi amfani da tunaninsu bisa ga salon fasaha na musamman na wasan.
Sauran nau'ikan ƙirar UI suna ɗaukar abun ciki na samfuran su da kansu, yayin da UI wasan ke ɗaukar abun ciki da wasan kwaikwayo na wasan, wanda da gaske ke jagorantar masu amfani da ƴan wasa zuwa aiki mai sauƙi.Halayen wasan da kansu kuma suna ƙayyade bambanci tsakanin ƙirar UI game da sauran ƙirar UI dangane da aikin gani, rikitarwa, da salon aiki.

UI wasan yana da alaƙa da abubuwa uku masu zuwa.
1. Ayyukan gani daban-daban
Tunda salon gani na wasan UI dole ne a tsara shi tare da salon wasan kwaikwayo na wasan kanta, yana buƙatar ƙarin ikon ƙira, iya zanen hannu, da fahimtar wasan don zanen.Kyakkyawan zane-zane na zane-zane, ka'idodin tunani, da ilimin hulɗar ɗan adam-kwamfuta na iya taimakawa masu zanen kaya don inganta daidaito da amfani da ƙira daga ƙa'idodin ƙira da ilimin halin mai amfani.
2. Daban-daban matakan rikitarwa
Dangane da wasannin raye-raye da yawa na kan layi, wasan da kansa ya fi rikitarwa na gani, da ma'ana, da ƙima saboda yana daidai da babbar duniyar da ke da cikakkiyar ra'ayi na duniya da ba da labari mai rikitarwa.Kuma UI na wasan yana jagorantar 'yan wasa da zarar sun shiga duniyar wasan, don haka UI wasan zai sami matsayi mafi girma ta fuskar mu'amala, abubuwan gani, da ƙirƙira.
3. Hanyoyin aiki daban-daban
Zane na UI na wasan ba kawai yana buƙatar fahimtar matsayin samfuran wasan ba da kuma tsarin tsarin wasan gaba ɗaya na tsarin wasan wasa ba amma kuma yana buƙatar fahimtar ƙayyadaddun ra'ayoyi na duniyar fasahar wasan daban-daban kuma a ƙarshe zazzage su ta hoto.Kyakkyawan ikon sarrafa ci gaba zai iya sa mai zane ya tsara lokaci mafi dacewa don tabbatar da inganci da ingancin aiki.
Komai menene UI, gabatarwar ta ƙarshe shine gabatarwar gani, don buƙatun UI na wasan na iya zama ɗan girma kaɗan, ba wai kawai yana buƙatar ƙwarewar zane mai girma ba amma kuma dole ne ya fahimci wasu ƙa'idodin tunani da hulɗar ɗan adam-kwamfuta da sauransu.
A cikin unity3d, sau da yawa muna buƙatar ƙara hotuna, rubutu zuwa dubawa, wannan lokacin dole ne mu yi amfani da UI.creat-> uI, wanda ke da nau'ikan abubuwan UI iri-iri.